DKT. ABBASI, ATUNUKIWA CHETI CHA UPROFESA, AKUMBUSHA WAJIBU WA WANAHABARI KATIKA MAENDELEO YA NCHI.

Mkurugenzi wa Idara ya Habari-MAELEZO na Msemaji Mkuu wa Serikali Dkt. Hassan Abbasi
.................................................

Na Beatrice Lyimo- MAELEZO, CHINA.

Mkurugenzi wa Idara ya Habari-MAELEZO na Msemaji Mkuu wa Serikali Dkt. Hassan Abbasi ametunukiwa cheti cha Uprofesa wa Muda (Part Time and Research Professor) katika Kitivo cha Lugha na Utamaduni wa Kigeni katika Chuo Kikuu cha Mawasiliano na Habari cha China (China Communication University).

Tuzo hiyo imetolewa na Mkuu wa Kitivo hicho kwa kutambua mchango wa Dkt. Abbasi katika tasnia ya habari, utafiti na lugha ya Kiswahili.

Akizungumza wakati wa hotuba yake chuoni hapo kuhusu hali ya sekta ya habari nchini Tanzania, Dkt. Abbasi amesema kuwa vyombo vya habari vina wajibu wa kusaidia maendeleo ya nchi na kuwa chachu ya amani na si vurugu.

“Sisi kama wanahabari au vyombo vya habari tunapaswa kuwa na weledi na wajibu wetu mkuu ni kusaidia maendeleo ya nchi na si kuzigawa jamii au kuzitofautisha. Waandishi wa habari wa hapa China ni mfano mzuri wa kile ninachokiita uandishi wa habari za kimaendeleo na si za kimapokeo ” amefafanua Dkt. Abbasi.

Aidha, Dkt. Abbasi ameshauri vyombo vya habari nchini Tanzania kutobaki na mfumo mmoja wa utoaji taarifa bali kujiimarisha katika mifumo mingine ya kidigitali kwani dunia imehama kutoka analojia kwenda digitali.

Hata hivyo, kabla ya kuhutubia wanafunzi wa kitivo cha utamaduni na lugha za kigeni chuoni hapo, Dkt. Abbasi alipata fusra ya kuzungumza na Naibu Mkuu wa Chuo Prof. Zhang Shu Ting na kuahidiana kushirikiana katika mambo mbalimbali yanayohusu sekta ya habari na mawasiliano.

“Urafiki kati ya China na Tanzania utadumu daima, kutokana na faida tunazozipata kati yetu sisi tutafanya kila jitihada kushirikiana nanyi” ameongeza Dkt. Ting.

Jumla ya Watanzania 22 wameshamaliza masomo yao katika chuo hicho pekee kinachotoa masomo yake kwa lugha ya Kiingereza nchini China ambapo hadi sasa Watanzania wanaoendelea na masomo ni 7.

Chuo cha Mawasiliano cha China kilianzisha mwaka 1964 na ni moja ya vyuo vya kimataifa vinavyotoa masomo ya habari na mawasiliano.

Katika ziara hiyo, Dkt. Abbasi ameambatana na Wakuu wa Vitengo vya Mawasiliano kutoka taasisi mbalimbali za umma nchini Tanzania.

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU