KAMARI BAGAMOYO ZAWAKERA WAZAZI NA WALIMU. WANAFUNZI WASHIRKI MICHEZO HIYO.

Michezo ya Kamari imekuwa kero katika mitaa ya Bagamoyo hali inayopelekea mmomonyoko wa maadili kwa vijana wenye umri mdogo.
BAGAMOYO KWANZA BLOG imejionea mashine hizo za Kamari zinazojulikana kama Kamari za Mchina au DUBWI, katika mitaa mbalimbali ya mji wa Bagamoyo.
Akizungumza na BAGAMOYO KWANZA BLOG Ofisini kwake, Mwalimu Mkuu wa shule ya Msingi Nianjema iliyopo Kata ya Nianjema Halmashauri ya Bagamoyo, Renatus Godfrey Kisenha amekiri kuwepo kwa mchezo wa kamali jirani na shule yake hali inayopelekea wanafunzi kushiriki mchezo huo.

Kwa kweli ndugu Mwandishi hilo swala lipo tena hapa shuleni kwangu mashine hiyo ya Kamari ipo jirani na shule hali inayopelekea hata watoto wa Darasa la kwanza kushiriki mchezo huo wa kamari.

Alisema kitendo cha watoto kushiriki mchezo huo kinapelekea kuwa wezi kwa wazazi wao na walezi wao na muda mwingi akili zao zinafikiria kucheza kamali.

Aidha ameiomba Serikali kuangalia upya leseni za michezo hiyo ya kamali ili kulinda maadili ya vijana hasa wale ambao bado wapo shuleni wanahitaji utulivu wa akili kujisomea.

Mzazi mmoja ambae hakutaka jina lake liandikwe amekiri kushuhudia wanafunzi wa shule ya msingi wakicheza Kamari na kusema kuwa wanafunzi wadogo wa Darasa la kwanza wana mudu kucheza kwasababu gharama yake ni shilingi mia mbili tu. 
Kwa upande wake, Mwenyekiti wa Kitongoji cha Nianjema C. Shukuru Mzuri amesema kamali imekuwa kero sio tu kwa vijana wenye umri mdogo bali hata watu wazima ambao ni wake za watu hutumia fedha za matumizi ya chakula kuchezea kamali na kukiri kupokea kesi kutoka kwa waume zao juu ya tabia hiyo.

Alisema mara kadhaa amekuwa akipokea kesi za wanando kufuatia mke kushiriki kwenye kamari na kutumia fedha za matumizi ya nyumbani.

Aaidha, aliendelea kuthibitisha wizi wa fedha unaofanywa na watoto kwaajili ya kwenda kucheza kamari.
Mwenyekiti huyo alisema katika kitongoji chake amemkabili mwenye mashine hiyo ya Kamari na imehamishwa kupelekwa mtaa mwingine.
Kufuatia hali hiyo Kiongozi wa dini, Amiri wa Taasisi ya Srajulmunir Islamic Center ya Mjini Bagamoyo Sheikh Abdallaah, Kindamba, amesema kamali ni jambo lililharamishwa katika uislamu na kuiomba serikli kupiga marufuku aina zote za kamali ili kuwalinda vijana na mmomonyoko wa maadili na kuwajenga tabia ya kufanya kazi.

Sheikh Kindamba alisema kitendo cha kuruhusu Kamari kila mtaa kinawafanya vijana waone kumbe unaweza kupata fedha bila ya kufanya kazi na badala yake ukicheza Kamari unapata fedha.

BAGAMOYO KWANZA BLOG inafanya juhudi ya kuwapata viongozi wa serikali ngazi za juu kuzungumzia hili.

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU