DK. KALEMANI -TUTAHAKIKISHA TUNADHIBITI CHANGAMOTO YA KUKATIKA KWA UMEME VIWANDANI

WAZIRI wa Nishati Dk Merdad Kalemani ,wakati alipotembelea maonyesho ya bidhaa za viwandani yanayoendelea viwanja vya sabasaba, Pichandege Kibaha Pwani, ikiwemo banda la shirika la Maendeleo ya Petroli nchini ( TPDC), na kuelekeza kutangaza vituo vinavyosambaza gesi asilia. (picha na Mwamvua Mwinyi) 
.......................................................

NA MWAMVUA MWINYI, PICHANDEGE 

WAZIRI wa Nishati Dk Merdad Kalemani ,amesema umeme ni injini ya viwanda hivyo watahakikisha changamoto ya umeme kukatika kwenye viwanda nchini inadhibitiwa kwani hali hiyo haifai viwandani .

Aidha amewataka wawekezaji waendelee kujenga viwanda kwani umeme uko wa kutosha ambapo kwa sasa kuna akiba ya umeme wa ziada wa megawati 148.

Aliyasema hayo jana mjini Kibaha alipotembelea maonyesho ya viwanda kwenye viwanja vya Sabasaba vilivyopo Picha ya Ndege wilayani Kibaha .
Hata hivyo aliielekeza TPDC kuvitangaza vituo vya gesi asilia ili wananchi wapate uelewa juu ya gesi hiyo. 

“Sera yetu kwa sasa tunataka sisi tutangulie na viwanda ndiyo viufuate na siyo viwanda kuwafuata kwani kufanya hivyo tutakuwa tumewaondolea kero ya kufuatailia masuala ya umeme,” alisema Dk. Kalemani.

“Ndiyo maana tunajenga miradi mikubwa ya uzalishaji umeme kama ule wa Rufiji hydro power unaotokana na maji utakaozalisha megawati 2,100 na Rumakali utakaozalisha megawati 358 na ule wa gesi wa Kinyerezi kuhakikisha viwanda havikwami”

“Nimetembelea na kukagua mabanda na nimeona mahitaji na kati ya mabanda 17 ambayo ni ya viwanda  wana sema umeme siyo tatizo licha ya sehemu kama mbili wamelalamika kuwa umeme kwao ni changamoto”

Alibainisha  wameona kuna mahitaji makubwa ya umeme kwa ajili ya viwanda hasa katika maeneo ya Bagamoyo Kibaha na Chalinze viwanda vinajengwa kila siku hivyo wilaya na Tanesco waainisheni maeneo ambako vitajengwa viwanda ili miundombinu ipelekwe .

Aliwataka wataalamu wa Tanesco kuhakikisha wanaondoa changamoto ndogo ndogo zilizopo .

Nae mkuu wa wilaya ya Kibaha ,Assumpter Mshama alisema watayaanisha maeneo hayo ambayo yametengwa kwa ajili ya kuanzishwa viwanda ili huduma hiyo ipelekwe  kabla ya ujenzi wa viwanda kuanza.

Alisema wilaya yake ina viwanda vingi hivyo nishati ya umeme wa uhakika ni muhimu kuwepo ili kuondokana na changamoto hizo za ukosefu au kukatika kwa umeme.

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU