TFS KUANZISHA BUSTANI ZA MICHE YA MITI NCHI NZIMA

Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan (mwenye kilemba) akifuatiwa na Mtendaji Mkuu wa Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) Profesa Dos Santos Silayo akikagua kitalu cha miche wakati alipotembelea shamba la miti la Rongai linalomilikiwa na TFS Rongai Rombo. 

Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan akikagua kitalu cha miche wakati alipotembelea shamba la miti la Serikali lililopo Rongai Rombo. Makamu wa Rais yupo kwenye ziara ya kukagua na kuhamasisha shughuli za maendeleo mkoani Kilimanjaro. (Picha na Ofisi ya Makamu wa Rais)
..........................

Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan yupo kwenye ziara ya kukagua na kuhamasisha shughuli za maendeleo mkoani Kilimanjaro.

Desemba 21, 2017 Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan akiongoza wakazi wa mji wa Dodoma katika Uzinduzi wa Kampeni ya Kuifanya Dodoma iwe ya kijani kwa kupanda mti kwenye chanzo cha maji Bonde la Makutupora - Dodoma.

 Aliagiza kila shule, chuo na familia na hata taasisi kuanzisha kupanda miti na kuanzisha bustani ndogo za miti itakayoduma mazingira yaliopo.

 “ itapendeza zaidi katika majumba yetu tukahakikisha kila mtu ana mti mmoja wa matunda anayoyapenda na mmoja wa kivuli, mamlaka zetu za tawala za mikoa na serikali za mitaa lazima zihakikishe kuna sheria ndogo ndogo zinazosimami mambo haya,” alisema Makamu wa Rais.

Awali Serikali kupitia Ilani ya Uchaguzi ya 2015-2020, inaelekeza kupanga na kuendelea kutekeleza miradi ya upandaji miti ili kuondokana na hatari ya Taifa kugeuka kuwa jangwa kwa kuhakikisha kila Halmashauri inapanda na kutunza miti isiyopungua milioni 1.5 kila mwaka na kuongeza eneo la kupanda miti kutoka hekta 60,000 mwaka 2015 hadi hekta 130,000 mwaka 2020.

Katika kutekeleza maagizo hayo; Prof. Silayo aliagiza kanda zote za TFS kuanzisha bustani za miche ya miti ambayo huipanda katika maeneo mbalimbali ya nchi pamoja na kugawa kwa taasisi mbalimbali zenye uhitaji pale inapobidi. 

“Ofisi zetu za kanda zinajukumu kubwa la kutoa elimu na ushauri juu ya upandaji miti pamoja na kuotesha miche ya miti ya aina mbalimbali, iwe matunda, kivuli, mbao laini, mbao ngumu na hata miti ya asili na ikibidi miti huyo huigawa kwa taasisi zenye uhitaji,” alisema Prof. Silayo.

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU