NAIBU WAZIRI WA NISHATI ASEMA HAJARIDHISHWA NA MKANDARASI WA REA III WILAYANI KILOLO


Naibu Waziri wa Nishati, Subira Mgalu akizungumza na wananchi wa kijiji cha Uwominyi wilayani Kilolo mkoani Iringa juu ya mikakati ya serikali ya kutekeleza miradi mbalimbali ya umeme.
..............................

Naibu Waziri wa Nishati, Subira Mgalu amebainisha kutoridhishwa na namna Kampuni ya Mkandarasi Sengerema inavyotekeleza miradi ya REA Awamu ya Tatu Mzunguko wa Kwanza na kuitaka hadi ifikapo Desemba 15 kuwepo na mabadiliko ya kazi walizofanya katika Wilaya ya Kilolo.

Mgalu ametoa kauli hiyo akiwa kwenye ziara ya kukagua utekelezaji wa miradi ya umeme katika Wilaya ya Kilolo mkoani Iringa.

Alisema Serikali ilishatoa maelekezo na walikubalina na wakandarasi kuhakikisha kila wiki wanawasha umeme katika vijiji 3 na kampuni ya Sengerema imepewa kazi ya kufikisha miundombinu ya umeme katika vijiji 145 Mkoa mzima na kwa Kilolo ni vijiji zaidi ya 40.

“Muda umebaki mchache wa kukamilisha miradi hii maana inatakiwa kumalizika Juni mwakani, huku tukiwa tunashuhudia uhitaji mkubwa wa nishati ya umeme ingawa wigo wa mkandarasi ni mdogo lakini katika mkataba mkandarasi anaweza kuchepusha kwa asilimia 15.

Alisema tayari wana taarifa ya baadhi ya vijiji na vitongoji ambavyo vimerukwa na sasa wanafanya uchambuzi baada ya kupokea taarifa kutoka mikoa yote na kuwa tatizo hilo litaanza kutatuliwa mapema mwakani baada ya kuanza kutekelezwa miradi ya Ujazilizi, kufikia miji inayokuwa kwa kasi.


Naibu Waziri wa Nishati, Subira Mgalu akizungumza na wananchi wa kijiji cha Uwominyi wilayani Kilolo mkoani Iringa juu ya mikakati ya Serikali ya kutekeleza miradi mbalimbali ya umeme.


Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU