KWAMBWA ATOA GARI KUKABILI TEMBO MWAVI

Na Omary Mngindo, Fukayosi

BUNGE wa Jimbo la Bagamoyo Mkoa wa Pwani Dkt. Shukuru Kawambwa, amekubali kutoa gari yake inayotumika kwa kazi za kiofisi, ili itumike kwa doria kwa wakazi waishio kwenye Vitongoji vinavyopakana na Hifadhi ya Mbuga ya Saadani wilayani humo.

Hatua hiyo imetokana na kuwepo kwa adha kubwa ya Tembo, ambao mara kadhaa wamekuwa wakiingia kwenye mashamba ya wakulima hao na hufanya uharibifu mkubwa wa mazao ya wananchi hao.

Dkt. Kawambwa ametoa kauli hiyo mwishoni mwa wiki katika Kitongoji cha Segwa, wakati wa mkutano uliohusisha Maofisa wa Idara ya Misitu kutoka Kanda ya Mashariki Makao Makuu jijini Dar es Salaam, waliofika kusikiliza changamoto zinazowakabili wananchi hao. 

Ahadi ya Kawambwa imefuatia wazo jema lililotolewa na Abraham Jullu Ofisa Wanyamapori Kikosi dhidi ya ujangili Kanda ya Mashariki kutoka Makao Makuu jijini Dar es Salaam, ambaye alianza kuwapa pole wakazi hao kwa adha hiyo na kusema kuwa, kuna Chuo Maalumu kinachotoa mafunzo kwa ajili ya wananchi kuwa na elimu ya kudhibiti wanyama hao. 

Kabla ya kauli ya mbunge huyo, Jullu alisema kuwa tatizo la Tembo lipo maeneo mengi hapa nchini, hivyo kutokana na changamoto hiyo kuwa kubwa, wana mpango wa kuwapatia elimu wananchi ya kukabiliana na wanyama hao, wakati askari wao wakiwa wanakwenda maeneo husika kwa msaada zaidi.

"Kama mtakuwa tayari ofisi yetu itawapatia mafunzo ya muda mfupi yatakayosaidia kuwapatia elimu ya kudhibiti wanyama hao, sisi tupo wachache eneo tunalolifanyiakazi ni kubwa, hivyo wakati mnaathiriwa na Tembo mpaka tutoke Dar es Salaam kuja huku athari inaweza ikawa kubwa zaidi," alisema Jullu.

Jullu aliyeambatana na Maofisa wenzake Samsoni Saye na Hemed Matiko, pia wamewahakikishia wakulima hao kwamba wapo nje ya Hifadhi ya Saadani, huku akiwaambia kuwa wakipokea wazo hilo watafika katikati ya wiki hii kwa ajili ya kuanza mafunzo hayo. 

"Katika kufanikisha hili changamoto itakuwa moja, ofisi yetu haina gari za kutosha, zoezi tunakotaka kulifanya linahusika kutembelea maeneo ambayo Tembo huwa anaonekana au kupita, kwa hiyo hatuwezi kutembea kwa miguu lazima ipatikane gari," alisema Jullu. 

Kikao hicho kilichokuwa chini ya Mwenyekiti wa Kitongoji cha Segwa Abdi Amani na wa Kijiji Shaabani Mkumbi, 
Mtendaji wa Kijiji Zahra Swalehe na Maofisa kutoka Bagamoyo, ndipo Dkt. Kawambwa akasema kuwa gari yake inayotumika kwa shughuli za kiofisi itakuwa tayari kwa ajili ya zoezi hilo. 

"Gari yangu ya ofisi ipo itakuja kwa ajili ya zoezi hilo la kuhakikisha mafunzo yanafanyika, ili wananchi wetu waweze kupata elimu ya namna gani ya kuwakabili wanyama hao wanaoharibu mazao yetu," alisema Dkt. Kawambwa. 

Mwenyekiti wa Kitongoji hicho Amani alisema kuwa walivamiwa na tembo tarehe 21 mwezi wa 8, wakarudi tena tarehe 18 wakarejea tena tarehe 20, yena 23 na kwamba tarehe 10 mwezi wa 9 wakarudi kwa mara nyingine wakiwa wawili.

Akitoa neno la shukrani, Mkumbi alianza kwa kumpongeza Dkt. Kawambwa kwa kuguswa na changamoto hiyo, ambayo aliiwasilisha kwa Waziri husika, kisha kupatikana kwa Maofisa hao kufika na kutoa elimu hiyo.


Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU