ZAIDI YA WATU 40 WAMEUWAWA MISIKITINI NEW-ZEALAND.

Zaidi ya watu 40 wauwawa kwenye mashambulizi ya misikiti New-Zealand.


Misikiti miwili ya ChristChurch nchini New Zealand imeshambuliwa wakati wa sala ya Ijumaa hii leo. Watu wasiopungua 49 wameuwawa.


Polisi wanasema watu wanne, watatu wanaume na mmoja mwanamke wamekamatwa. Haijulikani kama watuhumiwa ni miongoni mwa waliokamatwa.


Kwa mujibu wa mashahidi bwana mmoja aliingia msikitini na kufyatua risasi, Baadae risasi zilifyatuliwa pia katika msikiti wa pili.


Kanda ya video imesambaa mitandaoni ambapo mtuhumiwa anaonyesha jinsi alivyoshambulia msikiti mmoja kati ya hiyo miwili.


Waziri mkuu wa New Zealand Jacinda Ardern amsema watu 49 wameuawa na wengine zaidi ya 20 wamejeruhiwa vibaya baada ya kuzuka mashambulio katika misikiti miwili katika mji wa Christchurch, huko New Zealand.


Waziri mkuu huyo amelitaja shambulio hilo kuwa ni shambulio lililotanda 'kiza kikubwa' siku ya leo nchini humo.


Wanaume watatu na mwanamke mmoja wamekamatwa kwa kuhusika na shumbulio hilo.


Kamishna wa polisi Mike Bush amesema, kwamba huenda washukiwa zaidi wakakamatwa.


Taarifa kutoka nchini New Zealand kwamba washambuliaji hao hawakuwa kwenye orodha ya magaidi wanaosakwa lakini ni wazi kwamba wana itikadi kali.


Waziri mkuu wa Australia Scott Morrison amesema mojawapo ya waliokamatwa ni raia wa Australia.

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU