CHALINZE WAKABIDHI PIKIPIKI 15 ZA MIL. 37.5

Said Zikatimu akimkabidhi pikipiki Hashimu Ally Matonga ofisa Kata ya Kibindu baada ya halmashauri hiyo kununua pikipiki 15 zenye thamani ya sh. Mil. 37.5.

.................................

Na Omary Mngindo, Chalinze.

HALMASHAURI ya Chalinze, Wilaya ya Bagamoyo Mkoa wa Pwani Jumanne ya Machi 5 imewakabidhi Maofisa Ugani wa Kata 15 kila mmoja pikipiki moja, zikiwa na thamani ya sh. Mil. 37.5.

Hafla fupi iliyofanyika katika viwanja vya halmashauri hiyo chini ya Mwenyekiti Said Zikatimu, Ofisa Kilmo Jovin Bararata aliyemwakilisha Kaimu Mkurugenzi, alisema kuwa pikipiki hizo zinalenga kuboresha kilimo kwa wananchi.

Alisema kuwa shughuli za ugani zina changamoto nyingi lakini kubwa zaidi ni jinsi ya kuwafikia wakulima, na kwamba katika mwaka was 2018/2019 halmashauri ilitenga fedha kwa ajili ya ununuzi wa pikipiki hizo 15, na kwamba kwa mwaka wa 2019/2020 wanataraji knunua pikipiki nyingine 10.

"Kupitia mapato yetu ya ndani tumefanikiwa kununia pikipiki 15 zilizogjarimu kiasi cha sh. Milioni 37.5 lengo ni kuwapatia fursa watumishi hao kuwafikia kwa urahisi wakulima wetu katika kuleta tija kwenye sekta hiyo," alisema Bararata.

Kwa upande wake Zikatimu alisema kwamba hatua hiyo imetokana na baraza la Madiwani katika vikao vyake kutenga bajeti ya kununua pikipiki hizo, zinazolenga kuboresha kilimo, huku akiwataka wakazitumie kwa madhumuni yaliyolenga.

"Pikipiki hizi zimenunuliwa kwa mapato yetu ya ndani, chanzo kikubwa cha halmashauri ni kokoto, zikatumike pia katika kuendeleza zao pamba, korosho na ikiwa no mikakati ya kuongeza maoato sanjali kusaidia wananchi wetu katika sekta hiyo," alisema Zikatimu.

Mmoja wa ofisa ugani aliyezungumza kwa niaba ya wenzake, Joseph Kangambili alianza kwa kuishukuru halmashauri hiyo kwa kutenga fedha kisha kununua pikipiki hizo, zinazolenga kuboresha sekta hiyo.

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.