AWESO AWAASA WATAALAMU WA MAJI


Na EZEKIEL NASHON, DODOMA 

Naibu Waziri wa Maji Juma Aweso amewataka wataalamu wa maji kutumia taaluma zao vizuri, na kuacha tabia ya kuwadanganya viongozi pindi wanatofuatilia miradi katika maeneo yao  ya kazi kuwa miradi hiyo iko vizuri hali kwamba kuna kasoro katika miradi hiyo.


Aweso ameyasema hayo jana jijini Dodoma wakati akifunga kikao kazi  cha  wadau wa maji, Wakurugenzi, wakuu wa mamlaka za maji na wenyeviti wa bodi za maji waliokaa kwa siku mbili Dodoma kupewa uelewa namna ya utekelezaji wa sheria mpya maji na usafi wa mazingira, pamoja na uanzishwaji wa mamlaka ya maji na usafi wa mazingira vijijini.


Amesema wataalamu hao wamekuwa wakitumia taaluma zao vibaya katika nafasi zao na kufikia kipindi kuwadanganya viongozi kuwa hakuna shida kwenye miradi ya maji mbalimbali, lakini ukifuatilia kwa undani unakuta kuna matatizo mengi na wananchi hawapati maji.


“Hili limekuwa ni tatizo kubwa kwa wataalamu wetu kwa sababu tukifika kukagua miradi ya maji tunaambiwa miradi iko vizuri lakini ikiikagua kwa umakini unakuta kuna matatizo makubwa, tabia hii muache natumaini kupitia kikao hiki mutakuwa mmejifunza mengi,” amesema.


Amesema hata sita kumfukuza kiongozi yeyote ndani ya mamlaka hiyo ambaye atakwenda kinyume na maelekezo yao, hata kama hata kama atakuwa vipi tutamtoa tu, japo hakuna mtu anayependa kumfukuza mtu katika kazi yake viongozi tunapenda kuwaona mkiwa kazini.


Pia amewataka kulinda taaluma zao vipaji, ujuzi na maalifa yao kuhakikisha wananchi wanapata huduma za maji kama makusudio ya serikali yalivyo, amewataka kujidhatiti kuhakikisha wanatatua kero zilizopo katika sekta hiyo.


Kwa upande wake Barnabas Ndunguru ambaye ni mkurugenzi wa Idara ya utawala wizara ya maji,aliyekuwa akimuwakilisha katibu mkuu, amesema watatumia taaluma zao kuhakikisha wanashirikiana na wizara kuhakikisha huduma ya maji inawafikia wananchi kwa ufasaha na hasa katika kutekeleza majukumu ya mamlaka  mpya ya  maji na usafi wa mazingira vijijini RUWASA.


Nae afisa maji bonde la ziwa nyasa Alice Mnali, amesema watahakikisha wanalinda taaluma zao kuhakikisha sekta hiyo inakuwa na kuleta anufaa katika jamii, na yale yote waliopata katika mawasilisho mbalimbali watahakikisha wanayatendea kazi, na hawatakuwa kikwazo katika sekta ya maji.

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.