Hakikisheni mnaandaa bidhaa kwa ubora wa hali ya juu, acheni udanganyifu




MKURUNGEZI wa Mamlaka ya Maendeleo ya Biashara Tanzania (TANTRADE) Edwin  Rutageluka amewaonya  wafanyabiashara wa viungo waache udanganyifu wanapotayarisha bidhaa ili viwe katika ubora unaofaa kuweza kupata soko mpaka nje ya nchi.

Akizungumza leo katika Maonesho ya 43 ya kimataifa na biashara Rutageluka amesma, baadhi ya  wafanyabiashara hasa wa kiungo cha pilipili manga wamekuwa na tabia ya  kuchanganya mbegu za mapapai ili kuzidisha ujazo katika kiungo hicho


Rutageluka amesema, no bora wafanyabiashars wakaacha udanganyifu katika bidhaa zao lengo likiwa ni kuhakikisha viungo vya Tanzania vinatumika ndani ya Nchi na nje ya Nchi.

Amesema TANTRADE imebaini udanganyifu unaofanywa kwa baadhi ya mikoa na wafanyabiashara wamekuwa wakichanganya viungo na vitu vingine ili kuleta uzito udanganyifu ambao huwezi kuubaini mara moja.

Kwa upande wake, waziri wa Viwanda na Biashara kutoka Serikali ya Mapinduzi Zanzibar, Amina Salum Ali amewataka Watanzania kuthamini bidhaa zinazotengezwa ndani ya Nchi na wale wanaofanya biashara ya viungo kutengeneza viungo vyao kwa umakini ili waweze kupata soko nje ya nchi.

Amesema,  japokuwa sekta hiyo imekuwa na changamoto nyingi lakini serikali itahakikisha inazipunguza.

Akiongelea kilimo cha Mwani,  Waziri Amina aliongelea kilimo Cha mwani na kusema kuwa hivi Sasa kimekuwa na tija kwa maendeleo ya wananchi.

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.