BEI YA UFUTA YAONGEZEKA LINDI.

 NA HADIJA HASSAN, LINDI.

Bei ya Ufuta kwenye Mnada wa 5 wa Chama Cha Ushirika cha Lindi Mwambao Kinachojumuisha wakulima wa Wilaya za Lindi, Kilwa na Manispaa ya Lindi Mkoani humo imeendelea kuimarika kutoka Tsh. 2,735 kwa Bei ya juu na Tsh. 2,730 Bei ya chini katika Mnada wa Nne hadi kufikia Tsh. 2,830/= kwa Bei ya juu na Tsh. 2,825/=kwa Bei ya chini.


Akielezea mwenendo wa Bei za Ufuta katika mikoa inayolima zao hilo Mrajisi msaidizi wa vyama vya Ushirika Mkoa wa Lindi Robert Nsunza alisema kuwa ukilinganisha na Mikoa mingine inayolima zao hilo Mkoa wa Lindi umekuwa ukipata Bei nzuri kuliko mikoa mingine.


Alisema katika minada iliyopita Mkoa wa Mtwara uliuza ufuta wao kwa Bei ya Tsh. 2690 kwa kilo Moja, Pwani iliuza kwa Tsh. 2700 Huku Mkoa wa Kondoa ukiuza ufuta wao kwa Bei ya Tsh. 2683.


Nsunza aliongeza kuwa kulingana na soko la zao hilo kwa sasa huenda Bei hizo zikaendelea kuimarika zaidi ambapo Nchini China kwa sasa ufuta unanunuliwa kwa Dola1800 kwa tani.


Kwa upande wake Makamu Mwenyekiti wa Chama hicho Rashidi Masudi aliwataka wakulima wa zao hilo kuongeza umakini katika kusafisha ufuta wao ili kuendelea kupata Bei nzuri.


Alisema Bei nzuri wanazoendelea kuzipata ni kutokana na wanunuzi kuridhishwa na ubora wa Ufuta wao hivyo ni vyema kuendelea kuzingatia Usafi katika ufuta unaopelekwa kwenye Maghara yao kwa ajili ya kuupeleka kwenye Mnada
 

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU