Dkt Kikwete: Watoto wenye usonji wanastahili kupendwa, kuthaminiwa kama wengine msiwafiche ndani










Na Selemani Magali
Rais  mstafu wa awamu ya nne, Dkt Jakaya Mrisho Kikwete amewataka jamii, walezi na wadau kuwapenda, kuwajali na kuwathamini watoto wenye ugonjwa wa usonji, akisisitiza kuwa kufanya hivyo kutasaidia kuwapa furaha.

Dkt Kikwete amesema watoto wenye matatizo ya usonji (Autism) wapo sawa na watoto wengine kinahitajika ni malezi yenye upendo kutoka kwa jamii ili nao wajihisi wako sawa na watoto wengine hapa Nchini.

Dkt Kikwete ametoakauli hiyo mapema hii leo wakati akizungumza katika viwanja vya shule ya AL-MUNTAZIR baada ya matembezi kwa ajili ya kueneza uelewa kwa jamii kuhusu umuhimu wa kuwapenda watoto wenye ugonjwa wa usonji kwani nao ni watu kama wengine ambao wanaweza pewa fursa ya  kushiriki kwenye shughuli mbalimbali za kijamii.

Watoto wenye hali ya usonji wana shida katika kuwasiliana na tabia zao ni kurudia rudia mambo anayofanya mara kwa mara na pia watuwengi wenye ugonjwa huu wananamna yao ya kujifunza, kusikiliza na kuitika.

“Mfano wa hali hii ni kwamba katika hali ya kawaida, mtoto wa mwaka mmoja hutabasamu au kuwa na furaha kila wakati, huiga mambo mbalimbali anayoona na kufuatilia vitu anavyoviona vikisogea, lakini mtoto mwenye ugonjwa huu hafanyi vitu hivi.

 Wadau wanasema Kukosa uelewa wa hali hii ya watoto wenye mahitaji huwafanya walimu na wazazi kudhani watoto ni watundu, wavivu au wanakera na wakati mwingine huadhibiwa kwa sababu hiyo wakati kwamba watoto hawa wanahitaji uangalizi wa karibu, kupendwa na kupata msaada kutoka kwa walimu na wenzao.

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.