WATANZANIA WATAKIWA KUPANDA MITI KULINDA MAZINGIRA.

Image may contain: one or more people
Watanzania wametakiwa kuwa na utamaduni wa kupanda na kutunza miti, ili kujiondoa kwenye athari zinazotokana na mabadiliko ya tabia nchi yanayochangiwa kwa kiasi kikubwa na uharibifu wa mazingira.


Wito huo umetolewa na Mkurugenzi wa Rasilimali za Misitu na Nyuki Zawadi Mbwambo wakati wa maadhimisho ya siku ya upandaji miti.


Mbwambo ambaye aliongoza wadau mbalimbali kupanda miti katika eneo la Kilongawima Mbezi Beach jijini Dar es Salaam amesema mabadiliko ya sasa ya hali ya hewa ni matokeo ya uharibifu wa mazingira.


Amesema, “Hata mvua zinavyokuwa bila mpangilio ni matokeo ya uharibifu huo, tumeona ipo haja ya kurekebisha hilo na tunafanya kwa kupanda miti,”
“Mwaka huu tumeona tusifanye sherehe za kitaifa kinachofanyika ni kuadhimishwa kikanda kila maeneo watu wanapanda miti na hapa tulipo ni eneo la TFS linalosimamiwa na Kanda ya Mashariki,”


Amesema kwa mwaka huu TFS imeamua kupanda miti katika maeneo ambayo yameathiriwa zaidi na lengo la zoezi hilo ni kuyarudishia kwenye uoto wake wa asili.
Katika eneo la Kilongawima ambalo ni ukanda wa pwani jumla ya miti 1000 imepandwa ikiwemo mivinje na mikoko.


Kwa upande wake Meneja wa Misitu wa Wilaya ya Kinondoni Dotto Ndumbikwa alitoa wito kwa jamii inayozunguka kushirikiana na TFS kuitunza na kuilinda miti hiyo iliyopandwa, na kuahidi kuimarisha doria ya pamoja, na kuwachukulia hatua wale wote watakaofanya uharibifu wa miti kwa kuingiza mifugo kama vile ng'ombe na mbuzi.
Image may contain: 2 people, outdoor and natureImage may contain: 1 person, smiling, standing, outdoor and nature

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.