JESHI LASHIRIKIANA NA TFS KUPANDA MITI.

Image may contain: 1 person, outdoor and nature
Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) kwa kushirikina na Chuo cha Taifa cha Ulinzi (NDC) kilichopo Kunduchi jijini Dar es Salaam wamepanda miti kando kando ya mto Tegeta.


Katika zoezi hilo lililofanyika asubuhi ya leo Aprili 05, 2019, Katibu wa chuo hicho Kanali Furahisha Ntahena aliwaongoza wanafunzi hao wanajeshi kupanda miti.


Kanali Ntahena amesema wamefikia uamuzi huo kwa lengo la kukabiliana na athari za mazingira ambazo zimeanza kuonekana kutokana na uharibifu uliofanyika.


Alisema jeshi limeona ipo haja ya kushiriki kwenye kampeni ya upandaji miti  kwa kuwa athari za mazingira zinapotokea zinaikumba jamii nzima.


“ Athari za mazingira zikitokea hazichagui, sasa kutokana na uharibifu ambao wote tumeuona tuna kila sababu ya kushiriki kwenye kampeni hii ya upandaji miti,”

“Tunapanda kando kando ya mto Tegeta lakini hatuishii hapa tutapanda pia kwenye maeneo yetu na vilevile tutawapa miti mingine wanajeshi wakapande kwenye makazi yao,” Alisema Kanali Ntahena.


Katika zoezi hilo jumla ya miti 2,000 ilipandwa kwenye mto huo ambao umeathiriwa na shughuli za kibinadamu.


Kwa upande wake Meneja wa TFS wilaya ya Kinondoni Dotto Ndumbikwa ameziomba taasisi na watu binafsi kushiriki kwenye kampeni ya upandaji miti ili kutunza mazingira.


“Ikitokea la kutoa kutokana na athari za uharibifu wa mazingira tutakaoathirika ni wote, hivyo ni muhimu kila mmoja kwenye nafasi yake akatunza mazingira,”

Ndumbikwa ameeleza kuwa katika wilaya yake ya Kinondoni uharibifu wa mazingira ni mkubwa na unachangiwa na shughuli za kibinadamu ikiwemo uvamizi katika maeneo ya mito.
Image may contain: one or more people and outdoorImage may contain: one or more people, people standing, tree and outdoor

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.