WAZIRI BITEKO ATAKA WANANCHI KULINDA RASILIMALI.

NA HADIJA HASSAN, MTWARA.

WAZIRI wa Madini Dotto Biteko amewataka wananchi kulinda rasilimali ya Madini hapa Nchini ikiwa ni pamoja na kutumia utajili wa Madini uliopo kubadilisha Maisha yao.


WAZIRI Biteko ameyasema hayo alipokuwa anazungumza na Wananchi wa Kijiji cha Pachani Kata ya Michiga Halmashauri ya Wilaya Nanyumbu Mkoani Mtwara kuhusu kusitishwa kwa Shughuli ya uchimbaji wa Madini ya Chuma iliyokuwa inaendea Kijiji hapo.


Biteko alisema kuwa kwa miaka mingi utajili wa Madini yaliyopo Nchini yalikuwa yakiwanufaisha wageni huku wenyeji wakiwa bado wanabaki masikini licha ya rasilimali hizo kuwepo kwenye maeneo yao


“Tanzania ni tajili Duniani kwa Madini, hata kwa Afrika mzima sisi ni wanne kwa madini ya dhahabu, wapili kwa madini ya vinto, tunayo Madini mengine mengi ambayo hayapatikani mahali pengine isipokuwa Tanzania nayo ni Tanzanite” alieleza Waziri Biteko


“haiwezekani tunautajili huo halafu watu wetu bado ni masikini ndio maana Rais wetu mnamsikia kila wakati anasema Tanzania sio masikini,


unaweza ukasema kuwa masikini kama uwezo wako wa kufikili hujautumia sawasawa” aliongeza Biteko.


Alisema uwepo wa Madini hayo na madini mengine yanayopatikana Nchini lazima yawe chachu ya kubadilisha Maisha ya Wananchi Hata hivyo waziri Biteko aliongeza kuwa lengo la Serikali la kubadilisha Sheria ya Madini moja wapo ni kutaka kuona rasilimali hiyo inawanufaisha Watanzania

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.