MICHEZO YA WATOTO HUCHANGIA KATIKA UKUAJI WAO.

Na HADIJA HASSAN, LINDI.

Zaidi ya asilimia 75% ya Watoto wanaolelewa kwenye mazingira ya upweke, (geti kali) na wanaokosa vifaa vya kuchezea katika mazingira wanayoishi huchelewa kufikia hatua za ukuwaji kwa haraka.

Hayo yameelezwa na Mtaalamu wa Lishe wa Manispaa ya Lindi, Mwenda Gellah alipokuwa anazungumza na BAGAMOYO KWANZA BLOG ofisini kwake.

Mwenda alisema kitendo cha baadhi ya wazazi ama walezi kuwalea watoto wao kwenye mazingira ya upweke, kunawanyima watoto hao kutofikia hatua za ukuwaji kwa haraka kutokana na kushindwa kujifunza kutoka kwa watoto wengine.

Alisema hali ya Mtoto kujichanganya katika michezo na watoto wengine ni namna bora ya kupata uchangamshi ambao unamuwezesha mtoto kujenga uwezo wake wa kukuwa kiakili hata kimwili.

Kwa upande wake Muuguzi mkunga wa Kituo cha Afya mji Manspaa ya Lindi Victoria Mlope alisema kuwa kitendo hicho cha wazazi kuwafungia Watoto ndani licha ya kutofikia hatua za ukuwaji kwa haraka lakini pia kitendo hicho kinawafanya watoto hao kushindwa kupata mahusiano ya kijamii na watoto wenzao.

Hata hivyo Mlope aliongeza kuwa michezo kwa mtoto humsaidia kuongeza uwezo wa kujifunza kwa kuujenga ubongo wake ambapo alisisitiza kuwa ni vizuri wazazi wakatenga muda wa kuwaacha watoto wakachanganyika na watoto wezao katika michezo mbali mbali ili waweze kujifunza.

Akizungumzia juu ya Baadhi ya Wazazi/walezi kuwalea Watoto wao kwa geti kali Mkazi wa Manispaa ya Lindi Othumani Mzee alisema kuwa baadhi ya wazazi wanaowalea watoto wao kwa namna hiyo mara nyingi wanahofia tabia ovu kutoka kwa watu wanaowazunguka huku akisema kuwa hiyo ni dhana potofu

“Mtoto anaweza kuwa na tabia ovu hata asipochangamana na watoto wenzake wa Mtaani msingi wa kumlea mtoto unatokana na wazai wenyewe kumfungia mtoto sio suluhisho tunatakiwa kuwafundisha watoto kwa kuwaelewesha lipi zuri na lipi baya bila hata kuwafungia ndani” alisema Chilewa

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.