WAZIRI PROF. MUHONGO, APIGA MARUFUKU MAFUTA YA TRANSFOMA KUKAANGIA CHIPSI.



Waziri wa Nishati na Madini Profesa Sospeter Muhongo amepiga marufuku matumizi ya mafuta ya transfoma kwa ajili ya kukaangia chips na kutengeneza mikorogo.

Profesa Muhongo ameyasema hayo alipokuwa akihutubia wakazi wa kijiji cha Kirongo wilayani Muheza mkoani Tanga katika ziara ya kukagua miradi ya umeme  vijijini inayotekelezwa na Wakala wa Nishati Vijijini (REA) katika mkoa huo.

Prof. Muhongo  alisema mafuta hayo hayakutengenezwa kwaajili ya kula hivyo kuyatumia kwaajili ya chakula ni  kuhatarisha afya za walaji na kwamba yeyote atakabainika  kutumia  mafuta ya  Transfoma hatua zakisheria zitachukuliwa dhidi yake.

Aidha, amepiga  marufuku pia utumiaji wa mafuta hayo ya  Transfoma  kuchanganyia na v ipodozi  kaarufu kama Mkorogo, na kusema kuwa matumizi ya  aina hiyo yanatarisha afya za watu.

Kumekuwa na  uvumi  wa muda  mrefu kuwa, baadhi ya wakaanga chipsi wamekuwa  wakitumia mafuta ya Transfoma kuchanganya  na mafuta ya kula kawaida kwa madai  kuwa kwakufanya hivyo hutumia mafuta ya kula kidogo na kuongeza faida  katika biashara zao.

Wakati wakaanga Chipsi wakitumia mafuta hayo  ya Transfoma kukaangia chipsi, watumiaji wa vipodozi nao wamekuwa wakitumia mkorogo (mchanganyiko maalum) unaochanganywa na mafuta ya  Transfoma.

Hali hiyo huwenda ndiyo inayopelekea mara  kadhaa Mafuta ya  Transfoma huripotiwa kuibiwa na kuacha baadhi ya maeneo  kukaa bila ya umeme huku serikali  ikipata hasara ya  kujaza mafuta mengine kwenye Transfoma.

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU