BAGAMOYO WAZINDUA CHANJO YA KICHOCHO NA MINYOO.

Image may contain: 5 people, including Salvio Wikesi, people smiling, table
Idara ya Afya katika Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo, imeendesha zoezi maalum la utoaji dawa kinga kwa ajili ya kinga tiba ya kichocho na minyoo tumbo, kwa watoto wenye umri kati ya miaka 5 – 14.


Zoezi hilo limezinduliwa jana katika Uwanja wa Shule ya Msingi Kizuiani iliyopo kata ya Kisutu, ambapo Mgeni rasmi Dkt. Salvio Wikesi aliyemwakilisha Mkuu ya Wilaya ya Bagamoyo, Mhe. Zainab Kawawa, amewatoa hofu Wananchi, hususani Wazazi juu ya utoaji wa dawa hizo, akisisitiza kwamba, dawa hizo ni kinga tiba na si chanjo kama inavyofahamika na wengi, na akaongeza kuwa dawa hizo ni salama na zimethibitishwa ubora wake na mamlaka zinazohuzika.


“Kumekuwa na dhana potofu kwenye jamii, kuwa dawa hizi si salama, hivyo wazazi kukataa watoto wao wasipewe dawa hizi na wakati mwingine kuwakataza watoto wasifike Shuleni siku ambazo dawa zinatolewa. 


Nachukua fursa hii kuwaondoa hofu wazazi na Wananchi wote kuwa dawa hizi ni salama na muhimu kwa watoto wetu na wawaruhusu watoto kupatiwa dawa kinga hizi, kwani magonjwa haya yasiyopewa kipaumbele ni hatari na yaweza hata kuhatarisha uhai wa mtoto anapochelewa kupatiwa matibabu yake” Amesema Dkt. Wikesi.


Nae Mratibu wa Kitengo cha Magonjwa yasiyopewa kipaumbele kwa Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo, Ndg. Mohamed Farah amesema lengo la utoaji wa dawa kinga hizo Mashuleni ni kutoa kinga na tiba kwa magonjwa ya kichocho na minyoo tumbo kwa Watoto wote wenye umri wa miaka 05-14 waliopo Shuleni na nje ya Shule (nyumbani).


Akaongeza, kwa Mwaka 2018, zoezi hili la utoaji dawa kinga kwa watoto wenye umri wa miaka 05-14 lilifanikiwa kwa 90.2/% na kwa Mwaka huu wanatarajia kupata mafanikio zaidi kwani wamefanya uhamasishaji wa kutosha kwa jamii na kusisitiza kuwa kwa watoto ambao hawako Shuleni, wazazi wawapeleke watoto hao katika vituo vya Afya, Zahanati na Hospitali ili kupatiwa dawa hizo.


Zoezi hili la utoaji dawa za Minyoo tumbo na Kichocho pia linaendelea katika Vituo vyote vya Afya, Zahanati na Hospitali ndani ya Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo.

imeandaliwa na Afisa habari Halmashauri ya Bagamoyo
Image may contain: 2 people, child

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.