WAZALENDO KISARAWE WAKABIDHI VIFAA VYA MIL. 6


Na Omary Mngindo, Kisarawe 

JUKWAA la Wazalendo wilaya ya Kisarawe Mkoa wa Pwani, Jumamosi ya Jan 13 limekabidhi Mashine ya Kudurufu moja sanjali na Kompyuta vyenye thamani ya sh. Mil. 6.


Vifaa hivyo vinavyolenga kutumika kuchapishia mithihani kwenye shule za sekondari na msingi zilizomo Tarafa ya Marumbo, lengo ni kuhakikisha wanafunzi wanapata fursa nzuri ya kushiriki masomo, yatayowawezesha kufanya vizuri kwenye mithihani yao.


Katika hafla hiyo iliyoambatana na Mkutano Mkuu wa mwaka kwa wana-Jukwaa hilo, uliofanyika Kijiji cha Malumbo Kata ya Mfulu Tarafa ya Manerumango wilayani hapa, umehudhuliwa na mamia ya wana- Kisarawe, wakiongozwa na mgeni rasmi Mhandisi Wakati Mwaruka.


Akizungumza katika hafla ya kukabidhi vifaa hivyo, Mhandisi Mwaruko alisema kuwa lengo la kukabishi vifaa ni kuongeza ufaulu kwa wanafunzi wa wilaya humo, inayolenga kutokomeza ziro ikiwa ni kuunga mkono juhudi za Serikali wilayani humo inayodhamilia kuinua kiwango cha elimu.


"Jukwaa la Wazalendo linaundwa na wana- Kisarawe na wapenda maendeleo wengine kutoka maeneo mbalinbali hapa nchini ambai kwa umoja wetu tumeanzisha Group la Wazalendo Kisarawe, ambao kwa umoja wetu tunajitoa katika shughuli za kimaendeleo, ikiweno shida mbalimbali kwa wana-Jukwaa," alisema Mhandisi Mwaruko.


Mwaruko alisema kwamba vifaa hivyo vilivyokabidhiwa kwa shule ya Sekondari ya Kibuta na ya msingi Mfuru, vinalenga kuwapunguzia adha ya kusafiri umbali mrefu, kwenda kupata huduma ya kuchapa mitihani yao, hali ambayo kwa namna moja au nyingine ilikuwa inachangia kukwamisha juhudi za upatikanaji wa elimu.


Akitoa neno la kushukuru kwa wana-Jukwaa la Wazalendo Kisarawe, Afisa elimu Kata ya Marumbo, Harrison Ukwai alisema kwamba msaada huo utasaidia kuboresha mazingira ya utoaji elimu kwenye Kata hizo na kuongeza ufaulu.


"Msaada huu ni mkubwa, wana-Jukwaa wameonesha ni namna gani wanavyogushwa na changamoto nyingi ikiwemo ya elimu, ambayo kimsingi ndio sekta muhimu inayozalisha viongozi katika maeneo yote hapa nchini na duniani kwa ujumla," alisema Ukwai.

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU