Hali ya utekelezaji wa mapendekezo ya haki za binadamu (UPR) inarizisha: THRDC


Mratibu wa mtandao wa watetezi wa haki za binadamu THRDC Onesmo ole Ngurumo,akizungumza katika mkutano wa mapitio ya mapendekezo ya ripoti ya haki za binadamu kwa Nusu Muhula (UPR-mid term report )

Na Praygod Thadei, Selemani Beta
Asasi za kiraia zaidi ya 100 zimepitia taarifa ya awali ya utekelezaji wa mapendekezo ya haki za binadamu (UPR) kwa Nchi wanachama wa Umoja wa Mataifa katika kipindi cha nusu muhula.
Akizungumza wakati wa mapitio ya ripoti hiyo jana Jijini Dare salaam, Mratibu  wa Taifa wa mtandao wa watetezi wa haki za binadamu Nchini, THRDC Onesmo Ole-ngurumo alisema Mwaka 2016 Tanzania iliridhia mapendekezo 133 kati ya 227.
Alisema kikao hicho kimeangazia namna serikali imetekeleza mapendekezo hayo kabla ya ripoti ya utekelezaji kutumwa Geneva, Uswisi mwaka 2021
Alisema mataifa yote duniani yatawasilisha taarifa zao ifikapo mwaka 2021.
Aidha Mratibu huyo wa kitaifa amegusia changamoto iliyopo katika utekelezaji wa mapendekezo hayo ambayo Tanzania iliyaridhia kuwa ni pamoja na kutokutekelezwa kwa upatikanaji wa katiba mpya.
"Bado kuna miaka miwili ya kusimamia utekelezaji wa mapendekezo hayo kabla ya kufikia mwaka 2021, Tunaomba serikali izifanyie kazi.
"Kati ya mapendekezo yote 67% yamefanyiwa utekelezaji nusu, asilimia 7% utekelezaji wake umekamilika hususani maeneo ya haki za watoto, watu wenye ualbino na kupinga rushwa. 4% hayajatekelezwa mpaka sasa na 12% hayana taarifa kamili kwamba zimefanyiwa nini,"

Alisema tume imekuwa mstari wa mbele kuhakikisha ripoti hii inakamilika na kuhakikisha mapendekezo hayo yanatekelezwa. Tumekuwa karibu na AZAKI katika mchakato mzima na kufanya mikutano kuhakikisha kuwa tuna taarifa nzuri, na taarifa zote zinazopelekwa



Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.