KIKWETE: TUSICHANGANYE DINI NA SIASA.

 

Rais Mstaafu wa awamu ya nne Dkt. Jakaya Mrisho Kikwete ametoa wito kwa viongozi wa dini nchini kuacha kuchanganya dini na siasa.


Mh. Kikwete ameyasema hayo leo Tarehe 20 Agosti 2023 wakati akizindua kanisa la SDA Rorya mkoani Mara, na kuongeza kwa kusema kuwa, heshima ya viongozi wa dini itabaki kwenye uongozi wa dini na kwamba wakichanganya dini na siasa heshima yao itashuka.


Aidha alifafanua kuwa nchi hii ambayo serikali yake haifungamani na dini ila wananchi wake ni waumini wa dini tofaiti wanapaswa kuheshimiana na kuepuka kila kinacholeta viashiria vya udini.


Alisema kama ni mwanasiasa anapaswa kubaki kwenye siasa na kama ni mwana dini anapaswa kubaki kwenye dini kwa kufanya hivyo ndio kutaleta ndhamu, kuheshimiana na kutunza amani iliyopo hapa nchini.


Alionya kuwa mgawanyo utakaosababishwa  na dini ni mbaya na unaweza kuleta mpasuko ambao hatutoweza kuuba.


Alisema kuyatazama maswala kiutawala, maswala ya kisiasa kwa mtazamo wa kidini ni hatari kwa amani ya nchi 


Alisisitiza kuwa, viongozi wa dini watakaokuwa na mtazamo wa kisiasa tunatakiwa tuwanyanyapae.


Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

GURUMO AMSHUKURU RAIS DKT. SAMIA NA WAZIRI KIKWETE

TAKUKURU KAGERA YAOKOA ZAIDI YA BILIONI 2.

RAIS WA ZANZIBAR ATOA POLE KUFUATIA KIFO CHA MAMA FATMA KARUME.

GREEN ACRES YAANZA KUFUNDISHA AKILI MNEMBA