Ofisi 127 za serikali za mitaa sasa kupokea malipo kupitia Vodacom M-Pesa



WAZIRI wa Nchi ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (Tamisemi) Selemani Jafo akizungumza na Waandishi wa habari katika zoezi la uzinduzi wa kampeni ya Malipo ya Serikali kupitia M-Pesa.


 WAZIRI Jafo akifafanua jambo
  • Zaidi ya wateja milioni 14 kunufaika na matumizi ya M-Pesa katika malipo ya halmashauri na manispaa kote nchini, hayo yamebainika leo Novemba 3, 2019. Dar es Salaam.
Na Selemani Magali

Wateja zaidi ya milioni 14 wa Vodacom watanufaika na huduma ya malipo kwa M-Pesa kwenda halmashauri na manispaa mbali mbali nchini. Kampuni ya Vodacom Tanzania kwa kushirikiana na ofisi ya TAMISEMI wamefanikisha kuimarisha mfumo wa malipo ya kifedha

kwa kusogeza huduma ya malipo kwa M-Pesa kwa ofisi zaidi ya 127 za serikali za mitaa nchini. Uzinduzi wa huduma hiyo, ulifanyika ofisi za Makao Makuu ya Vodacom, Dar es Salaam, na kuhudhuriwa na Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za mitaa

(TAMISEMI), Mheshimiwa. Suleiman Jaffo.

Akizungumza katika hafla hiyo, Mh Jaffo alisitiza umuhimu wa kutumia njia za kidigitali kama M-pesa kufanya malipo na kukusanya mapato kwani itaboresha uwekaji wa kumbukumbu, utoaji wa taarifa, kupunguza uvujaji na ubadhirifu wa pesa za umma pamoja na zkuongeza mapato kwa idara mbali mbali za Serikali ndogo.

“Malipo kutumia njia hizi za kidigitali yanapunguza muda mwingi tuliokuwa tunatumia kupanga foleni kufanya malipo. Sasa tuna M-Pesa naamini muda huu tukaupeleka moja kwa moja kwenye kujenga taifa na shughuli za maendeleo. Napenda kuwapongeza Vodacom kwa kutukumbuka na sisi huku TAMISEMI.

Ninatumaini kwamba huduma hii itawarahisishia malipo, si tu kwa wananchi bali hata nyinyi viongozi katika kutunza hesabu zenu,usalama wa fedha pamoja na ukusanyaji fedha kwa ujumla,” aliongeza Jaffo.

Kwa upande wake, Mkurugenzi wa huduma ya M-Pesa, Bwana Epimack Mbeteni alisema kupitia M-Pesa, Vodacom inategemea kufikia taasisi nyingi za serikali na

binafsi ili kuwezesha mfumo wa malipo kuwa rahisi,fanisi na salama zaidi. “Asilimia kubwa ya

watanzania wanatumia M-Pesa kufanya miamala mbali mbali kama Luku, bili za maji, faini za barabarani, ndio maana tukaona fursa kubwa ya kurahisisha malipo kwa serikali za mitaa kutumia M-Pesa,” aliongeza Mbeteni.

Ushirikiano huu baina ya TAMISEMI na M-Pesa utawawezesha wateja wa mtandao wa Vodacom kufanya zaidi ya malipo 205 ya serikali za mitaa kwa urahisi na usalama zaidi.Malipo kama vile leseni za biashara, vibali vya ujenzi, malipo ya maegesho na nyinginezo.

“Wote tunashuhudia jinsi M-Pesa inavoendelea kubadilisha mfumo wa malipo nchini, ni tegemeo letu kwamba, malipo katika serikali za mitaa hizi yatakuwa rahisi na salama zadi.

Ili kulipa kupitia M-Pesa unapiga *150*00# anachagua lipa kwa M-Pesa, alafu malipo kwa serikali kisha anaweka namba ya kumbukumbu ambayo utapatiwa na ofisi za serikali za mtaa au unaweza kutumia APP ya M-Pesa kufanya malipo wakati wowote,” alifafanua Mbeteni.

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU