DHAMIRA YA RAIS LAZIMA ITIMIZWE -MGALU

Image may contain: 2 people, including Subira Mgalu, people smiling, people sitting
Na Omary Mngindo, Mkuranga
VIJIJI takribani 12,319 vinataraji kufikiwa na huduma ya umeme ifikapo mwaka 2021, ikiwa ni dhamira ya Rais Dkt. John Magufuli ya kuhakikisha vijiji hivyo vinakuwa na Nishati hiyo.

Naibu Waziri wa Nishati Subira Mgalu aliyasema hayo wilayani Mkuranga, katika Mkutano Mkuu wa Chama cha Mapinduzi (CCM), uliozungumzia utekelezaji wa Ilani, huku Katibu wa NEC (Siasa na Uhusiano wa Kimataifa) Kanali Mstaafu Ngemela Lubinga alikuwa mgeni rasmi.

Alisema kuwa dhamira ya Rais John Magufuli ya kutaka vijiji vyote vinakuwa na umeme ifikapo Juni 2021, Wizara yake chini ya Waziri Dkt. Medard Kalemani wanaitekeleza kikamilifu, na kwamba wana matumaini mpaka ifikapo 2020 watakuwa wametimiza adhima hiyo.

Aliongeza kuwa kazi ya uunganishaji umeme vijijini inaendelea vizuri, na kwamba kwa Wilaya ya Mkuranga tayari vijiji vipya 36 vimeunganishiwa Nishati hiyo katika kipindi cha miaka minne ya Serikali ya awamu ya tano, iliyoingia madarakani Oktoba 2015.

"Oktoba 2015 wakati Serikali ya awamu ya tano inaingia madarakani, kulikuwa na vijiji 20 tu vilivyokuwa vimeunganishwa na umeme hapa Mkuranga, kutokana na kasi iliyopo, sasa tumeongeza vijiji vingine 36 na kazi inaendelea," alisema Mgalu.

Aidha Mgalu amempongeza Mbunge wa Mkuranga (Naibu Waziri wa Mifugo na Uvuvi) Alhaj Abdallah Ulega kwa kazi anayondelea kuifanya, huku akisema kwamba kupitia ziara zake za kuwasha umeme, akiwa na Ulega wananchi takribani 1,200 wameunganishwa.

Akizungumzia sekta ya gesi, Naibu Waziri huyo alisema kuwa kwa kipindi hiki cha 2019 viwanda takribani 50 vimeshaunganishiwa Nishari hiyo, huku akieleza kuwa ni hatua nzuri na ya kujivunia katika kipindi cha miaka minne ya Rais Magufuli.

Kwa upande wake, Mbunge Ulega ameishukuru Serikali kupitia Wizara ya Nishati, kwa kazi kubwa inayoendelea kufanyika ya kuhakikisha wa-Tanzania wote wanafikiwa na umeme pasipo kubagua.

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU