NMB LIWALE YAWATAHADHARISHA WAKULIMA WA KOROSHO.

Na Hadija Hassan, Lindi.

Bank ya NMB wilayani Liwale imewatahadharisha wakulima wa zao la Korosho wanaotumia benk hiyo kutotoa taarifa za kibenk kwa mtu yeyote kupitia njia ya simu.

Wito huo umetolewa na meneja wa Benk hiyo wilaya ya Liwale Mkoani lindi Shamsi Kashoro wakati wa mnada wa pili wa zao hilo wa chama kikuu cha ushirika cha RUNALI kinachojumuisha Wilaya za Ruangwa, Nachingwea na Liwale Mkoani Lindi uliofanyika katika kata ya likongowele wilayani humo.

Kashoro alisema wakati huu wa msimu matapeli wengi wanatumia mwanya huo kujifanya wao kuwa ni maofisa wa benki ili kuchukuwa taarifa za Wakulima na baadae kupata mpenyo wa kuwaibia wakulima hao.

Kashoro alieleza kuwa benk yao haitajihusisha na mawasiliano ya aina yoyote ya moja kwa moja kwa njia ya simu na wakulima bali taarifa zote zinazohusiana na benk wakulima watapata taarifa kutoka kwa viongozi wa vyama vyao vya Msingi AMCOS.

Hata hivyo aliwasisitiza wakulima kuhakikisha wanaandika majina yao kwa usahihi wakati wa kuandikisha korosho zao kwenye chama cha msingi AMCOS yakiwa yanafanana na jina la akount anayotakiwa kulipiwa fedha zake ili kuondoa usumbufu unaoweza kumcheleweshea Mkulima fedha yake.

Nae Mkuu wa Wilaya ya Liwale Sara Chiwamba alitumia nafasi hiyo kuwaaasa wakulima kuwa na nidhamu na fedha zao pamoja na kutumia fedha hizo kwa shughuli za kimaendeleo.

Kwa upande wake mkulima wa korosho wa Wilaya ya Liwale Malima Evalist aliipongeza Serikali kwa kuanzisha mfumo wa wazi wa ununuzi wa Zao hilo ambao unaweka uwazi kwa wakulima na wanunuzi wa Zao hilo.

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.