SERIKALI KUENDELEA KUTUMIA LUGHAA MBILI ZA KUFUNDISHIA.

Image may contain: 1 person, sitting
Wazari wa Elimu, Sayansi na Teknolojia Prof. Joyce Ndalichako amesema suala la lugha ya kufundishia na kujifunzia ni la kisera kama iliyotamkwa katika Sera ya Elimu na Mafunzo ya mwaka 2014.


Waziri Ndalichako ametoa kauli hiyo Bungeni ambapo amesema Sera hiyo imebainisha matumizi ya lugha mbili za Kiswahili na Kiingereza ambapo lugha ya Kiswahili inatumika kufundishia katika ngazi ya Elimu ya Awali na Msingi, Vyuo vya Ualimu ngazi ya Cheti na Vyuo vya Ufundi Stadi wakati lugha ya Kiingereza inatumika katika ngazi za Elimu ya Sekondari, Vyuo vya Kati ba Vyuo Vikuu.


"Hii ni kwa sababu ya umuhimu wa lugha hiyo katika masuala ya Kitafa, Kikanda na Kimataifa kwa mawasiliano na biashara ili kuwajengea wanafunzi ufahamu na umahiri ktk lugha hiyo," amesisitiza Prof. Ndalichako.


Waziri Ndalichako amesema Kutokana na umuhimu wa lugha ya Kiingereza serikali itaendelea kutumia lugha mbili katika kufundishia pamoja na kuimarisha matumizi ya lugha ya kiswahili ili Watanzania wengi zaidi kunufaika na fursa zinazojitokeza nje ya nchi.


Aidha, amesisitiza kuwa Serikali itaangalia utaratibu wa kutumia Vyuo vilivyopo kuandaa walimu wanaofundisha shule za English Media nakuendelea kukitangaza kiswahili ikiwa ni pamoja na kutumika ktk mikutano ya Afrika mashariki na kufundishwa nje ya nchi.


Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.