SALMA KIKWETE ATAKA MATUSI YAKOMESHWE

Na Omary Mngindo, Bagamoyo

 MKE wa Rais Mstaafu wa Serikali ya awamu ya nne Mama Salma Kikwete, ambae ni Mbunge wa kuteuliwa,  ameitaka jamii kushirikiana ili kukomesha lugha za matusi zinazotolewa kwenye vituo vya mabasi.

Mama Salma alitoa kauli hiyo mwishoni mwa wiki katika Kijiji cha Zinga Kata ya Zinga, kwenye mkutano wa hadhara ulioandaliwa na Jumuia ya Wanawake ya UWT wilaya ya Bagamoyo, akijibu malalamiko ya Mwalimu Luciana Magige aliyelalamikia lugha chafu vituo vya mabasi.

Alisema kuwa vitendo vya matusi vinazidi kukithiri katika jamii, hivyo amewataka wananchi kuwafichua kwa kuandika majina yao kisha kuyawasilisha kwa viongozi hatimae wahusika kufikishwa vituo vya Polisi ili hatua zichukuliwe.

"Hizi tabia za matusi zinazidi kushika kasi, kama Mwalimu Magige alivyosema kuhusiana na matusi katika vituo vya mabasi vilivyokithiri, tuandike majina yao kisha tuyawasilishe kwa viongozi kwenye maeneo yetu ili hatua za kisheria ziweze kuchukuliwa," alisema Mama Salma.

Mbunge wa Jimbo la Bagamoyo Dkt. Shukuru Kawambwa aliyeambatana na mbunge mwenzake Mama Salma Kikwete, yeye alisema kuwa hali hiyo imekuwa changamoto kubwa katika jamii, hivyo amewaomba wananchi kukomesha vitendo hivyo kwa kuweka mikakati madhubuti.

"Kiukweli hali si shwali katika vituo vya mabasi wakati mwingine hata mitaani, niwaombe niwaombe wananchi wenzangu tuuchukue ushauri wa Mama Salma, kisha tuufanyiekazi ili kukabiliana na changamoto hiyo," alisema Dkt. Kawambwa.

Awali Mwalimu Magige aliiambia hadhara hiyo kwamba vijana wanaojihusisha na shughuli za kuitia abiria katika mabasi wanatoa lugha za matusi hali inayiwadhalulisha watu wazima, pia kuwaambukiza watoto lugha hizo.

Mbali ya changamoto ya matusi katika vituo hivyo pia Mama Salma amepokea kilio cha wasafiri wanaotokea Bagamoyo kuelekea jijini Dar es Salaam ambapo wanalazimila kupanda mabasi matatu badala ta moja kama ilivyokuwa hali awali.

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU