HALMASHAURI ZA WILAYA ZATAKIWA KUTENGA BAJETI KUPANGA MATUMIZI BORA YA ARDHI.

NA HADIJA HASSAN, LINDI.

Halmashauri na Wilaya za hapa Nchini zimetakiwa kutenga bajeti maalumu kwa ajili ya kupanga matumizi bora ya Ardhi katika maeneo yao.

Agizo hilo limetolewa na Naibu waziri wa Ardhi nyumba na maendeleo ya makazi Angelina Mabula alipofanya ziara ya kikazi ya siku moja Mkoani Lindi.

Wakati wa ziara hiyo Mabula alibaini kuwa zaidi ya asilimia 66% ya vijiji vya Mkoa wa Lindi havijapangiwa matumizi bora ya Ardhi.

Mabula alisema ili kunusuru migogoro mbalimbali ya ardhi inayoweza kujitokeza katika maeneo hayo ni kuhakikisha Halmashauri zinakuwa na mpango wa matumizi bora ya Ardhi katika maeneo yote.

Aliongeza kuwa migogoro mingi ya ardhi hasa ile ya wakulima na wafugaji hutokea pale ambapo Halmashauri husika hazikuweka mpango shirikishi wa matumizi bora ya ardhi katika vijiji au maeneo yao.

"Huku tunaowakulima wengi lakini pia tunayo pia maeneo mengi ya uwekezaji sasa tusipopanga matumizi bora ya ardhi yetu tutajikuta hatuko tayari sana kupokea wawekezaji hivyo tunachoweza kufanya katika hili ni kuongeza kasi ya upangaji" alisema Mabula.

Awali katibu tawala uchumi na uzalishaji Majid muyao akitoa taarifa ya Mkoa huo kwa niaba ya Katibu tawala Mkoa wa Lindi alisema kuwa Mkoa huo una jumla ya vijiji 524 ambapo ni vijiji 176 sawa na (34%) ndivyo vyenye mpango shirikishi wa matumizi bora ya Ardhi

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.