NAIBU WAZIRI AWATOA HOFU WAKAZI WA KIJIJI CHA MKENGE BAGAMOYO.



Naibu Waziri wa Kilimo, Mifugo na Uvuvi, Tate Wilimu Ole nasha amewatoa hofu wakazi wa kijiji cha Mkenge kata ya Fukayosi wilayani Bagamoyo ambao wamepakana na Ranchi ya Ruvu na kuwataka waendelee na shughuli zao za kilimo kama kawaida wakati wakisubiri maamuzi ya kupitia upya mipaka ya Ranchi ya Ruvu.

Naibu waziri huyo alitoa kauli hiyo alipotembelea katika kijiji cha Mkenge na kupokea malalamiko kutoka kwa wananchi kuhusu Ranchi ya Ruvu kuingilia mashamba ya asili ya wanakijiji hao jambo ambalo linasababisha usumbufu na kukosa sehemu ya kulima.

Aidha, naibu waziri huyo wa kilimo, Mifugo na uvuvi, aliwataka wenyeji wa kijiji hicho kuacha kuwakaribisha wageni kuja kuweka makazi katika maeneo hayo kwani kwa kufanya hivyo kutavuruga mpango wa serikali wakuandaa mipango ya kurekebisha mipaka.

Alisema kwa sasa wananchi wa kijiji hicho wanaweza kuendelea na shughuli zao za kilimo na kwamba maamuzi ya serikali yatakapotolewa hayawaathiri wananchi hao na kuwataka kuwa na subira na kufanya shughuli zao kilimo kwa amani na utulivu. 

Wakati huo huo, Nibu Waziri wa Kilimo, mifugo na uvuvi aliwataka wafugaji kuheshimu mashamba ya wakulima na kuacha kupeleka mifugo kwenye mashamba.

Alisema vijiji vimeandaa mpango wa matumizi bora ya Ardhi ikiwa ni pamoja na kutenga maeneo ya wafugaji na wakuli hivyo kila mmoja afanye shughuli zake kwenye maeneo ambayo ameruhusiwa kisheria bila ya kuingiliana.

Naibu waziri, Ole nasha, aliwataka makabila mawili jamii ya wafugaji, wamasai na wabarberi kuacha tofauti zao na badala yake wakae pamoja kwa maelewano.

Alisema kitendo cha kutokuelewana baina ya wamasai na wabar beri kunapelekea kundi moja kuhama sehemu waliypangiwa na hatimae kusababisha wavamizi wa maeneo ambayo sio rasmi kwa ufugaji.

Nae Mbunge wa jimbo la Bagamoyo, Dkt. Shukuru Kawambwa alimshukuru naibu Waziri huyo kwa kufika katika kijiji cha Mkenge ili kusikiliza kero za wananchi ambao kwa muda mrefu wamekuwa wakimsumbua kuhusu mgogoro wa mipaka kati yao na Ranchi ya Ruvu.

Awali wananchi, wakazi wa kijiji cha Mkenge walimueleza Naibu waziri wa Kilimo, Mifugo na uvuvi kuwa wanapata usumbufu kwenye mashamba yao baada ya Ranchi Ruvu kuwataka kuondoka kwenye mashamba hayo ili kupisha hifadhi ya Ranchi jambo ambalo linapelekea kushindwa kuendelea na shughuli zao za kilimo.

Diwani wa Kata hiyo ya Fukayosi, ambae pia ni mwenyekiti wa Halmashauri ya Bagamoyo, Aliy Aliy Issah, alimuomba Naibu waziri huyo kuangalia uwezekano wa kuwaachia wananchi wakazi wa kijiji cha Mkenge maeneo yao ya kulima ambayo wamekuwa wakilima hapo kwa miaka mingi iliyopita.

wananchi wakazi wa kijiji cha Mkenge wakimsikiliza Naibu waziri wa kilimo, Mifugo na uvuvi, Wiliamu Ole nasha alipotembelea kijini hapo.

Mbunge wa jimbo la Bagamoyo, Dkt. Shukuru Kawambwa akizungumza katika mkutano huo.

Mkuu wa Wilaya ya Bagamoyo, akimkaribisha Naibu waziri wa kilimo, Mifugo na uvuvi kuzungumza na wananchi katika kijiji cha Mkenge.

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.