TUMIENI MITANDAO YA KIJAMII KUELIMISHA KUHUSU MAGONJWA YASIYOAMBUKIZA- MSIGWA

 


Na Athumani Shomari.

Msemaji Mkuu wa serikali, Gerson Msigwa, amewataka wadau mbalimbali wanaopambana na magonjwa yasiyoambukiza kutumia mitandao ya kijamii katika kutoa elimu kuhusu magonjwa hayo.


Msigwa ambae alikuwa mgeni rasmi katika Mkutano wa kuwajengea uelewa Wahariri wa vyombo vya habari kuhusu magonjwa yasiyoambukiza uliofanyika katika Hoteli ya Serena jijini Dar es salaam, amesema kwa sasa watu wengi wanatumia mitandao ya kijamii kwaajili ya kupata habari, kujiburudisha na mawasiliano hivyo ni vyema elimu ya magonjwa yasiyoambukiza ikatolewa pia kupitia mitandao hiyo.


Alisema zamani mitandao ya kijamii haikupewa kipaumbele lakini kwa sasa ni sehemu ya vyombo vya habari na taarifa zinawafikia wengi zaidi kwakuwa mitandao hiyo hupatikana kupitia simu janja ambazo watu wengi wanazo.


Aliongeza kwa kusema kuwa watu wengi kwa sasa wamekuwa wavivu wa kununua na kusoma magazeti lakini simu wanazo na wanazitumia kupata taarifa mbalimbali.


Aliwakumbusha wadau hao kuwa, wanapofikiria kutumia Tv, Radio na Magazeti wasisahau pia kutumia mitandao ya kijamii kufikisha elimu hiyo kama vile Blogs, Facebook, twitter na instagram ambayo inawatumiaji wengi kwa sasa.


Akizungumzia hali ya magonjwa yasioambukiza hapa nchini kwa sasa, Msigwa alisema Mtanzania 1 kati ya 3 ameathiriwa na magonjwa hayo na kupelekea asilimia 40 ya fedha za mfuko wa taifa wa bima ya afya kutumika kuhudumia walioathirika na magonjwa yasiyoambukiza.


Mkutano huo wa kuwajengea uelewa wahariri wa vyombo vya habari umeandaliwa na wadau mbalimbali wakiwemo Serikali ya Jamhuri ya muungano wa Tanzania, PharmAccese, Norad, Shirikisho la vyama vya magonjwa yasiyoambukiza Tanzania (TANCDA), Shirika la kisukari Duniani (WDF) Chama cha ugonjwa wa kisukari Tanzania (TDA) lengo ni kuleta mtazamo mpya juu ya mapambano dhidi ya magonjwa yasiyoambukiza.











Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU