MOTO WATEKETEZA NYUMBA BAGAMOYO.


Nyumba moja imeteketea kwa moto baada ya mota huo kutokea ndani ya nyumba hiyo majira ya saa sita mchana kitongoji cha Bong'wa kata ya Magomeni wilaya ya Bagamoyo.

Tukio hilo la ilimesababisha taharuki kwa wakazi wa mitaa ya jirani baada ya mitungi ya gesi iliykuwemo ndani ya nyumba hiyo kulipuka kwa sauti nzito na kuruka umbali kutoka ndani nyumba hiyo.

kufuatia hali hiyo wananchi wameweza kutoa ushirikiano ili kuudhibiti moto huo usiingie nyumba nyingine ambazo zimejengwa kwa karibiana.

Aidha Jeshi la zimamoto na uokoaji Bagamoyo limeweza kufika eneo la tukio na kuwahi kuudhibiti moto usende nyumba nyingine nyumba iliyoshika moto ikiwa tayari imeshika mota kwa kasi kutokana na mitungi ya gesi iliyokwemo ndani ya nymba hiyo.

Afisa wa zamu wa zima moto, ambae ni  Mkaguzi Msaidizi wa Zimamoto, A/INSP. Samweli Ponela alisema toka kupata taarifa hiyo imewachukua dakika tano kufika eneo la tukio na kuanza kupambana na moto huo.

Aidha, Ponela alitoa wito kwa wananchi kutoa taarifa za majanga ya moto kupitia namba 114 na sio namba za watu binafsi ambao huwenda hawapo kazini.

Alisema taarifa ya tukio hilo wameipata kupitia askari wa zimamoto ambae hakuwa zamu jambo ambalo husababisha pia kuchelewa kupata taarifa za moto.

Chanzo cha moto huo hakijafahamika ingawa inaaminika ni kulipuka kwa mtungi wa gesi ambapo jumla mitungi ya gesi kumi na sita 16 imekutwa ndani huku mitungi sita ikiwa imeripuka yenyewe kabla ya kulipuliwa na jeshi la zimamoto.

Miongoni mwa watu waliokimbilia tukio hilo mama mmoja ambae hakufahamika jina lake alijeruhiwa na mtungi wa gesi baada ya mtungi wa gesi kulipuka na kuruka umbali wa mita mita 15 ambapo mama huyo ulimjeruhi kwenye miguu.

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.