WAFANYABIASHARA MBAGALA WAVUTIWA NA HUDUMA ZA TRA KUWAFUATA.

Na Shushu Joel

WANANCHI wa Mbagala jijini Dar es Salaam wamevutiwa na kitendo Cha Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) kuwapelekea huduma ya utoaji Namba ya Utambulisho wa Mlipakodi (TIN) zoezi ambalo linaloendeshwa katika mkoa huo.

Wakizungumza mara baada ya kusajiliwa na kuwa walipakodi wafanyabiashara wa maeneo hayo wamekoshwa na huduma ya kufuatwa mahali walipo.

Monira Said ni mmoja wa wateja waliopatiwa huduma za TIN kwa mara ya kwanza alisema kuwa huduma wanazozitoa watu wa TRA ni zenye kiwango cha kipekee.

"Nimefurahia sana kukabidhiwa TIN yangu kwa mara ya kwanza tena bure huku nilikuwa nikijua labda huduma hii ni ya malipo kumbe hapana" Alisema.

Aliongeza kuwa kwa wale ambao hawajachangamkia nafasi hii ni bora wakajitokeza mapema hili waweze kupata huduma za TRA kwani mafanikio makubwa watayaona mara baada ya kuwa katika mfumo wa TRA.


Aidha, alitoa ushauri kwa maofisa wa TRA kuwa mbagala kwa sasa ni moja ya sehemu zinazokuwa kibiashara na moja ya maeneo yenye biashara kubwa hapa jijini Dar es Salaam kama kariakoo.

Naye Haji Khareed ni mwenyekiti wa wafanyabiashara wa nguo katika soko la mbagala alisema kuwa tangu vijana wengi walikuwa wakiwasubili Kwa hamu kubwa watu wa mamlaka ya mapato (TRA) ili wawaelimishe juu ya umuhimu wa kulipa kodi.

Aliongeza kuwa kufuatwa kwa wateja kwenye maeneo yao ya kazi kumewafanya kujiona ni watu wenye thamani sana katika nchi hii.

"Ukilipa kodi unasaidia nchi kutekeleza miradi mikubwa ya kimaendeleo hivyo kila mmoja wetu awajibike katika kulipa kodi na faida lazima aione "Alisema mwenyekiti Khareed.

Naye Afisa mwandamizi wa elimu kwa mlipa kodi Catherine Mwakilagala amewashukuru wafanyabiashara wa mbagala kwa kujitokeza kwa wingi kwa ajili ya kupata huduma toka TRA.

Hivyo amewataka kuendelea kujitokeza pindi wanaposikia watendaji wa mamlaka ya mapato Tanzania (TRA) wamekuja waweze kujitokeza kwa wingi ili kupatiwa huduma. Aidha amewapongeza wakazi wa mbagala kwa kumiminika kujitokeza kupata huduma za elimu.
 

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU