RC NDIKILO ATAKA WANANCHI WALINDE MISITU.

Mkuu wa Mkoa wa Pwani Mhandisi Evarist Ndikilo amewataka wananchi mkoani humo kuacha kuvamia maeneo hifadhi za misitu ili kuruhusu uoto wa asili kwa manufaa ya taifa.

Mhandisi Ndikilo ameyasema hayo alipokuwa katika ziara ya kukagua Hifadhi ya Msitu wa Zigua ambayo kwa muda mrefu ilikuwa imevamiwa.

Akizungumza mara baada ya kujionea hali ilivyo kwa sasa katika msitu huo Mkuu huyo wa Mkoa alisema baada ya kuwaondoa wavamizi katika hifadhi za misitu za mkoa wa Pwani hali za misitu hiyo imerejea kama kawaida na kwamba sasa misitu hiyo imeanza kupendeza.

Alisema kufautia kurudi kwa hali ya kawaida katika Misitu hiyo Mkuu huyo wa Mkoa alisema wananchi mkoani humo wanapaswa kuwa walinzi wa misitu hiyo na kwamba waache kuvamia na kufanya shughuli za kibanadamu.

Aliitaja misitu hiyo iliyopo Mkoa wa Pwani kuwa ni Msitu wa Zigua, Msitu wa kazi mzumbwi, na Msitu wa Ruvu kusini

Akizungumzia umuhimu wa Msitu wa Zigua alisema msitu huo ni mapitio ya wanyama kutoka mbuga ya wanyama Saadani kuelekea Mikumi na  Mbuga Selou

Aidha, aliongeza kwa kusema kuwa, Msitu huo ndio unaweza kuhifadhi mai ya mto wami ambayo hutumika kwa matumizi mbalimbali ya binadamu na wanyama katika hifadhi ya wami mbiki iliyopo wilayani Bagamoyo mkoa wa Pwani.

Kwa upande wake Kaimu Meneja wa Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) kanda ya mashariki Caroline Malundo alisema kwa sasa Msitu huo umerejea katika hali yake ya kawaida na kwamba hata wanyama waliokuwa wametoweka wameanza kurejea.

Alisema oparesheni ya kuwaondoa wavamizi katika msitu huo iliyofanywa kwa kushirikiana na kamati za ulinzi na usalama za wilaya tatu ambazo ni Handeni, Bagamoyo na Kilindi ilifanikiwa kwa kiasi kikubwa na kwamba mpaka sasa hakuna wavamizi ndani ya msitu huo.
 

Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU