ZAIDI YA WANAFUNZI 2,000 WANUFAIKA NA MRADI WA CAMFED CHALINZE.

 

Zaidi ya wanafunzi 2,000 wasichana wamenufaika na Mradi wa Kampeni ya Elimu kwa mtoto wa kike (CAMFED) Halmashauri ya Chalinze kuanzia mwaka 2016 hadi sasa.


Mkuu wa Kitengo cha Shule ya Sekondari, Madam Salama Ndyetabura akiwasilisha taarifa ya utekelezaji kwa Mfuko wa Uwekezaji wa Timu na Watoto wa Kampeni ya Elimu kwa Wanawake (CAMFED), katika mada iliyowasilishwa leo Tarehe 08 Novemba 2023, kwenye Ukumbi wa Mikutano wa Halmashauri ya Chalinze.


Madam Ndyetabura wakati akiwasilisha taarifa ya utekelezaji wa CAMFED, alifafanua historia ya CAMFED katika Halmashauri ya Chalinze, Wanafunzi wakisaidiwa na CAMFED, CAMA network, miradi ya CAMFED katika Halmashauri ya Chalinze, Serikali na Ushirikiano wa CAMFED kusaidia elimu ya wasichana Chalinze.


Madam Ndyetabura aliendelea kueleza kuwa CAMFED Tanzania ilitekeleza miradi mingi ya kusaidia elimu ya mtoto wa kike na wanawake vijana kama msaada wa elimu ya Msichana, mradi ambao ulianza 2016 hadi sasa na kusaidia jumla ya wanafunzi 2,347, Vijana wa kike, mradi huu ulianza 2019 ambapo 72 wanawake waliopata mafunzo,14 walifanikiwa kukamilisha makubaliano yao ya miezi 12, na  4 waliacha shule.


Hata hivyo serikali kwa kushirikiana na CAMFED ilisaidiana katika harakati za kumlinda na kumsaidia mtoto wa kike kupata elimu na kumaliza masomo yake.


Halmashauri imeanzisha na kuimarisha sheria mbalimbali kwa mfano kusisitiza sheria ya ulinzi wa mtoto kuanzia ngazi ya kijiji na kutumia mamlaka kwa maofisa watendaji wa vijiji (VEO) na maofisa watendaji wa kata (WEO) kushughulikia masuala yote yaliyoripotiwa yanayohusu ukatili dhidi ya watoto.





Comments

Popular posts from this blog

DC SHAKA AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA KODI KILOSA

SILAHA 17 ZA MOTO ZASALIMISHWA TABORA

NDEJEMBI AAGIZA DAMPO LA PUGU LIBORESHWE.

SHAIBU NDEMANGA, ACHANGIA CEMENT 50 SHULE YA SIRAJULMUNIR BAGAMOYO.

MAKAMU WA RAIS AAGWA RASMI NA WIZARA YA NISHATI.

MAKAMU WA RAIS AAGIZA HATUA ZA HARAKA KUJIANDAA KUKABILIANA NA ATHARI ZA MVUA ZA EL NIÑO

KIKWETE AITAKA TANZANIA NA JAPAN KUIMARISHA USHIRIKIANO WA CHAKULA NA UCHUMI WA BULUU

MAKAMU WA RAIS AMWAKILISHA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, UTOAJI WA TUZO ZA PYMA.